|
||
![]() |
มีสถานะเดิมเป็นโรงเรียนประเภทนายอำเภอจัดตั้ง (วัดคลองใหม่) ตำบลช่องนนทรี อำเภอบ้านทวาย
จังหวัดพระนคร |
![]() |
![]() |
ต่อมามีผู้บริจาคที่ดินในแขวงบางโพงพางให้แก่วัดคลองใหม่
และได้รับอนุญาตจากเจ้าอาวาสวัดคลองใหม่ |
![]() |
![]() |
พ.ศ.2506 โรงเรียนได้โอนมาสังกัดเทศบาลนครกรุงเทพ
เรียกชื่อใหม่ว่า พ.ศ.2515 เปลี่ยนชื่อเป็นโรงเรียนวัดคลองใหม่ พ.ศ.2521 ได้อนุมัติให้รื้ออาคารเรียนซึ่งเป็นอาคารไม้และสร้างอาคารเรียนถาวร พ.ศ.2534 ได้รับงบประมาณต่อเติมอาคารต่ออีก 4 ชั้น 8
ห้องเรียน สร้างแล้วเสร็จเมื่อ พ.ศ.2536 ได้รับงบประมาณสร้างบ้านพักภารโรง 2 ชั้น แบบ
ศอ.192 จำนวน 1 หลัง พ.ศ.2539 ได้รับงบประมาณสร้างหอสมุดเฉลิมพระเกียรติกาญจนาภิเษก รัชกาลที่ 9 พ.ศ.2545 ได้รับงบประมาณให้สร้างตึก 5 ชั้น 10 ห้องเรียน จำนวน 5,300,000 บาท ปัจจุบัน นางสาวมหิศร นันตโลหิต ดำรงตำแหน่งผู้อำนวยการสถานศึกษา
|
![]() |